NEDO na Japan da Panasonic sun cimma mafi girman tsarin hasken rana na perovskite tare da yanki mafi girma

KAWASAKI, Japan da OSAKA, Japan–(WIRE KASUWANCI)–Kamfanin Panasonic ya cimma mafi girman tsarin hasken rana na perovskite ta hanyar haɓaka fasahar nauyi mai nauyi ta amfani da kayan kwalliyar gilashi da hanyoyin rufe manyan yanki dangane da bugu na inkjet (Aperture area 802 cm2: tsawon 30 cm x Nisa 30 cm x 2 mm kauri) Ingantaccen canjin makamashi (16.09%).An cimma wannan ne a matsayin wani ɓangare na wani shiri da Ƙungiyar Cigaban Fasaha ta Masana'antu ta Sabuwar Makamashi ta Japan (NEDO), wacce ke aiki don haɓaka fasahohi don rage farashin samar da wutar lantarki na babban aiki da ingantaccen ƙarfin samar da wutar lantarki mai inganci don haɓaka yawan amfani da wutar lantarki. samar da wutar lantarki ta duniya.

Wannan sakin labaran ya ƙunshi abun ciki na multimedia.Ana samun cikakken sanarwar a: https://www.businesswire.com/news/home/20200206006046/en/

Wannan hanyar shafa ta inkjet, wanda zai iya rufe manyan yankuna, yana rage farashin masana'anta.Bugu da kari, wannan babban yanki, mai nauyi, da babban juzu'i mai inganci zai iya samun ingantaccen hasken rana a wurare kamar facades inda yake da wahala a shigar da na'urorin hasken rana na gargajiya.

Ci gaba da ci gaba, NEDO da Panasonic za su ci gaba da inganta kayan Layer perovskite don cimma babban inganci wanda ya dace da sel na silicon na crystalline da kuma gina fasaha don aikace-aikace masu amfani a cikin sababbin kasuwanni.

1. Bayan Fage Crystalline Silicone Solar Kwayoyin, wanda aka fi amfani da shi a duniya, sun sami kasuwanni a cikin manyan ma'auni na megawatt na Japan, wuraren zama, masana'anta da sassan wuraren jama'a.Don ƙara kutsawa cikin waɗannan kasuwanni da samun dama ga sababbi, yana da mahimmanci a ƙirƙira mafi sauƙi da manyan na'urorin hasken rana.

Kwayoyin hasken rana na Perovskite * 1 suna da fa'idar tsari saboda kauri, gami da Layer na samar da wutar lantarki, kashi ɗaya ne kawai na sel siliki na kristal, don haka samfuran perovskite na iya zama haske fiye da na'urorin silicon crystalline.Haskensa yana ba da damar hanyoyin shigarwa iri-iri, kamar kan facades da tagogi ta amfani da na'urorin lantarki masu kama da gaskiya, waɗanda za su iya ba da gudummawa ga yaduwar gine-ginen makamashi na sifili (ZEB*2).Bugu da ƙari kuma, tun da kowane Layer za a iya amfani da kai tsaye a kan substrate, suna ba da damar samarwa mai rahusa idan aka kwatanta da fasahar tsari na gargajiya.Wannan shine dalilin da ya sa ƙwayoyin rana na perovskite suna jawo hankali a matsayin ƙarni na gaba na ƙwayoyin rana.

A gefe guda, ko da yake fasahar perovskite ta sami ƙarfin jujjuyawar makamashi na 25.2% * 3 wanda yayi daidai da na siliki na siliki na hasken rana, a cikin ƙananan ƙwayoyin cuta, yana da wuya a yada kayan aiki daidai a kan dukan babban yanki ta hanyar fasaha na gargajiya.Saboda haka, ƙarfin jujjuya makamashi yana ƙoƙarin raguwa.

A kan wannan asalin, NEO tana aiwatar da farashin wutar lantarki na "* 4 aiki don inganta yaduwar wutar lantarki na hasken rana.A matsayin wani ɓangare na aikin, Panasonic ya haɓaka fasaha mai sauƙi ta hanyar amfani da gilashin gilashi da kuma hanyar daɗaɗɗen yanki mai girma dangane da hanyar inkjet, wanda ya haɗa da samarwa da daidaitawar tawada da aka yi amfani da su don kayan aiki na perovskite solar modules.Ta hanyar waɗannan fasahohin, Panasonic ya sami mafi girman ƙarfin jujjuyawar makamashi a duniya na 16.09% * 5 don samfuran ƙwayoyin rana na perovskite (yankin buɗewa 802 cm2: 30 cm tsayi x 30 cm faɗi x 2 mm faɗi).

Bugu da ƙari, hanyar daɗaɗɗen yanki mai girma ta amfani da hanyar inkjet yayin aikin masana'anta kuma yana taimakawa rage farashi, kuma ana iya shigar da babban yanki, nauyi, da halayen ingantaccen juzu'i na ƙirar akan facades da sauran wuraren da ke da wahala. shigar da na'urorin hasken rana na gargajiya.Ingantacciyar wutar lantarki mai amfani da hasken rana a wurin taron.

Ta hanyar haɓaka kayan Layer perovskite, Panasonic yana da nufin cimma babban inganci wanda ya dace da sel silikon crystalline da ƙirƙirar fasaha tare da aikace-aikace masu amfani a cikin sabbin kasuwanni.

2. Sakamako Ta hanyar mayar da hankali kan hanyar suturar inkjet wanda zai iya daidai kuma daidai da gashin kayan albarkatun kasa, Panasonic ya yi amfani da fasaha ga kowane Layer na hasken rana, ciki har da perovskite Layer a kan gilashin gilashin, kuma ya sami babban tasiri mai girma na yanki.Ingantaccen canjin makamashi.

[Maɓalli na ci gaban fasaha] (1) Inganta abun da ke ciki na precursors perovskite, dace da murfin inkjet.Daga cikin ƙungiyoyin atomic waɗanda ke samar da lu'ulu'u na perovskite, methylamine yana da matsalolin kwanciyar hankali na thermal yayin aikin dumama yayin samar da kayan.(An cire Methylamine daga perovskite crystal ta zafi, yana lalata sassan crystal).Ta hanyar canza wasu sassa na methylamine zuwa formamidine hydrogen, cesium, da rubidium tare da diamita na atomic masu dacewa, sun gano cewa hanyar tana da tasiri don daidaitawar crystal kuma ya taimaka wajen inganta ingantaccen canjin makamashi.

(2) Sarrafa ƙaddamarwa, adadin sutura, da saurin rufewa na tawada perovskite A cikin tsarin samar da fim ta amfani da hanyar suturar inkjet, suturar ƙirar tana da sassauci, yayin da ƙirar ɗigo na kayan abu da saman kowane Layer Crystal uniformity yana da mahimmanci.Don saduwa da waɗannan buƙatun, ta hanyar daidaita ma'aunin tawada perovskite zuwa wani abun ciki, kuma ta hanyar sarrafa adadin adadin da sauri a lokacin aikin bugu, sun sami babban ƙarfin jujjuyawar makamashi don manyan abubuwan yanki.

Ta hanyar inganta waɗannan fasahohin ta amfani da tsarin sutura a lokacin kowane nau'i na Layer, Panasonic ya yi nasara wajen haɓaka ci gaban kristal da inganta kauri da daidaituwa na yadudduka na crystal.Sakamakon haka, sun sami ingantaccen canjin makamashi na 16.09% kuma sun ɗauki mataki kusa da aikace-aikace masu amfani.

3. Shirye-shiryen bayan taron Ta hanyar samun ƙananan farashin tsari da nauyin nauyi na manyan nau'o'in perovskite, NEDO da Panasonic za su yi shirin bude sababbin kasuwanni inda ba a taɓa shigar da kwayoyin hasken rana ba.Bisa ga ci gaban da daban-daban kayan da suka shafi perovskite solar Kwayoyin, NEDO da Panasonic nufin cimma high yadda ya dace daidai da crystalline silicon hasken rana Kwayoyin da kuma kara kokarin rage samar da farashin zuwa 15 yen / watt.

An gabatar da sakamakon a taron kasa da kasa na Asiya-Pacific akan Perovskites, Organic Photovoltaics da Optoelectronics (IPEROP20) a Cibiyar Taro ta Duniya ta Tsukuba.URL: https://www.nanoge.org/IPEROP20/program/program

[bayanin kula]*1 Perovskite solar cell Kwayoyin hasken rana wanda Layer mai ɗaukar haske ya ƙunshi lu'ulu'u na perovskite.* 2 Net Zero Energy Building (ZEB) ZEB (Net Zero Energy Building) gini ne wanda ba na zama ba wanda ke kula da ingancin muhalli na cikin gida kuma yana samun kiyaye makamashi da sabunta makamashi ta hanyar shigar da sarrafa nauyin makamashi da ingantaccen tsarin, a ƙarshe Manufar ita ce kawo ma'aunin tushe na makamashi na shekara-shekara zuwa sifili.* 3 Ingantacciyar canjin makamashi na 25.2% Cibiyar Nazarin Fasaha ta Koriya ta Koriya (KRICT) da Cibiyar Fasaha ta Massachusetts (MIT) tare sun ba da sanarwar ingantaccen canjin makamashi na duniya don ƙananan batura.Mafi kyawun Ayyukan Kwayoyin Bincike (Bincike 11-05-2019) - NREL * 4 Haɓaka fasaha don rage farashin samar da wutar lantarki daga babban aiki, babban abin dogaro na samar da wutar lantarki - Taken aikin: Rage farashin samar da wutar lantarki daga babban aiki. , Babban abin dogaro photovoltaic samar da wutar lantarki Haɓaka Fasaha / Bincike mai ƙima akan sabbin ƙwayoyin tsarin hasken rana / Ƙirƙirar ƙarancin ƙima da bincike - Lokacin aiki: 2015-2019 (shekara-shekara) - Reference: Sanarwar manema labarai da NEDO ta bayar akan Yuni 18, 2018 "The mafi girman hasken rana a duniya dangane da tsarin fim perovskite photovoltaic module" https://www.nedo.go.jp/english/news/AA5en_100391.html*5 Haɓaka jujjuya makamashi 16.09% Cibiyar Cibiyar Nazarin Masana'antu da Fasaha ta Ƙasa ta Japan Ƙimar ingancin makamashi an auna ta hanyar MPPT (Hanyar Bin Matsakaicin Wutar Wuta: Hanyar aunawa wacce ta fi kusa da ingantaccen juzu'i a ainihin amfani).

Kamfanin Panasonic shine jagora na duniya a haɓaka fasahar lantarki daban-daban da mafita ga abokan ciniki a cikin kayan lantarki na mabukaci, mazaunin gida, motoci da kasuwancin B2B.Panasonic ya yi bikin cika shekaru 100 a cikin 2018 kuma ya fadada kasuwancinsa a duniya, a halin yanzu yana aiki da jimlar kamfanoni 582 da kamfanoni 87 masu alaƙa a duk duniya.Tun daga ranar 31 ga Maris, 2019, haɗin gwiwar tallace-tallacen sa ya kai tiriliyan 8.003.Panasonic ya himmatu wajen neman sabbin ƙima ta hanyar kirkire-kirkire a kowane sashe, kuma yana ƙoƙarin yin amfani da fasahar kamfanin don ƙirƙirar ingantacciyar rayuwa da kyakkyawar duniya ga abokan ciniki.

 

batirin motar golfbatirin motar golf5-1_10


Lokacin aikawa: Janairu-10-2024